cộng đồng teen - sân chơi dành cho teen việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

cộng đồng teen - sân chơi dành cho teen việt

mái nhà tình bạn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  photoshopphotoshop  mã màumã màu  úp hìnhúp hình  lấy avatar yahoolấy avatar yahoo  xem tv onlinexem tv online  nghe nhạc trực tuyếnnghe nhạc trực tuyến  vẽ chipivẽ chipi  

Share

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
doremon.kul97
member
member

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình Empty
Bài gửiTiêu đề: dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình   dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình Icon_minitimeWed Jul 03, 2013 3:12 pm

Nội dung của đoạn clip là tình huống một cậu bé ở nhà một mình khi bố mẹ, người lớn đi vắng và bị kẻ xấu lợi dụng lòng tin để đột nhập vào nhà. Đây là tình huống rất phổ biến và thực tế ai cũng có thể gặp phải.

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình ThayKhacHieu-vtcvn

Tên cướp lợi dụng sự ngây thơ của cậu bé để vào được nhà

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình 364b6f22-f78e-46d4-be4b-326759f5604e

Trong đoạn clip thú vị này, thầy Nguyễn Khắc Hiếu đã chỉ ra những biện pháp nhằm đối phó với những tên trộm khi chỉ có một mình ở nhà. Những biện pháp được đưa ra dưới những tên gọi rất hài hước như "gào thét trong toilet, gào rú trong phòng ngủ", “nhỏ mà có võ”..

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình ThayKhacHieuvtcvn1_2

Thầy Hiếu đưa ra những biện pháp hữu ích dưới những tên gọi hài hước
Thầy giáo điển trai này chia sẻ khi cướp vào nhà, chúng ta cần bình tĩnh vì “người hiểu rõ địa thế trong nhà nhất chính là chúng ta, đó chính là ưu thế lớn nhất giữa bạn và tên cướp”. Các bạn hãy tỏ ra hợp tác hoặc chơi trò “Đi tìm kho báu” với tên cướp để đánh lạc hướng hắn, tìm cách kêu cứu.

Đặc biệt, những bài học bổ ích được thể hiện một cách sinh động và hài hước trong đoạn clip đã khiến rất nhiều bạn trẻ thích thú và ủng hộ.

Không những thế, bên cạnh clip mang tên "Ở nhà một mình", thầy Nguyễn Khắc Hiếu còn làm thêm một clip phụ mang tên "10 tư thế võ thoát hiểm" cũng vô cùng bổ ích và thú vị.

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình ThayKhacHieuvtcvn2

Một trong những tư thế võ để thoát hiểm của thầy Hiếu đưa ra

Dự kiến sắp tới thầy giáo đẹp trai này sẽ cho ra mắt clip "Lợi ích của tình yêu ở tuổi học trò" để giúp các bạn trẻ biết trân trọng những rung động tuổi học trò để cho tình cảm này là động lực giúp các bạn tiến bộ hơn.

Đây chắc chắn sẽ là clip thu hút được nhiều sự quan tâm của các bạn trẻ.

dạy cách thoát hiểm khi ở nhà một mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» người tình nguy hiểm
» Bạn đã “hiểu rõ” gian bếp nhà mình?
» Minh Hằng yêu nét đẹp tự nhiên
» Tới lúc phải yêu quý chính mình
» Sát thủ - Châu Nhuận Phát, Lý Tu Hiền (thuyết minh)